Yoga (Hausa)

Mene ne Ufiavista Konasana, Amfaninta da Gagagawa

What is Upavista Konasana, Its Benefits & Precautions

Menene Upavista Konasana

Upavista Konasana A cikin Sanskrit Upavistha na nufin zama ko zaune, Kona yana nufin kwana kuma Asana yana nufin tsayawa. Upavistha-Konasana yana fassara zuwa Matsayin Kuɗi.

  • A cikin Ingilishi, ana kiran wannan lanƙwasawa ta gaba da “Wide Angle Forward Bend”. Upavistha-Konasana shiri ne mai kyau don yawancin sauran wuraren zama na gaba da murɗawa, da kuma ga tsayin ƙafafu masu faɗi.

Hakanan Sani kamar: Matsakaicin Matsayi Mai Faɗin Kafa, Matsayi mai faɗin kafa, Upavishtha-Kona-Asana, Upvishth Kon Asan, Upavista-Konasana

Yadda ake fara wannan Asana

  • Daga Staff Pose – Dandasana, buɗe kafafun kafa kamar yadda yake da dadi.
  • Ci gaba da tsokoki na cinya kuma ƙafafu suna lanƙwasa.
  • Tabbatar cewa yatsun kafa suna nunawa kai tsaye zuwa rufi.
  • Danna ƙafafu zuwa ƙasa sannan ka lanƙwasa gaba yana taɓa ƙafafunka.
  • Tsaya a cikin yanayin na ɗan lokaci sannan a sake shi.

Yadda za a kawo karshen wannan Asana

  • Don sakin matsayi, dawo zuwa matsayin Dandasana (ma’aikatan ma’aikata).

Koyarwar Bidiyo

Amfanin Upavista Konasana

Dangane da bincike, wannan Asana yana taimakawa kamar yadda ke ƙasa(YR/1)

  1. Wannan matsayi yana da amfani ga mata don haila da ciki.
  2. Maza na iya samun amfani ga yanayin sakin hip.
  3. Sciatica na iya samun sauƙi tare da miƙewa hamstring.
  4. Wadanda ke fama da cututtukan arthritis na iya samun sauƙi.
  5. Koda suna detoxed.
  6. Ana saki tsokoki na hanji.
  7. Kwakwalwa ta kwanta.

Rigakafin da za a yi kafin yin Upavista Konasana

Kamar yadda binciken kimiyya da yawa, ya kamata a yi taka tsantsan a cikin cututtukan da aka ambata kamar yadda aka ambata a ƙasa(YR/2)

  1. Idan kun sami raunin baya na ƙasa, zauna sama sama akan ɗaya ko fiye nade barguna ko kan abin ƙarfafawa. Yanzu, zo gaba gwargwadon iyawa yayin da kuke kiyaye tadasana masu lanƙwasa “al’ada” a cikin kashin baya.

Don haka, tuntuɓi likitan ku idan kuna da wata matsala da aka ambata a sama.

Tarihi da tushen kimiyya na Yoga

Saboda watsa rubuce-rubuce na baki da kuma sirrin koyarwarsa, zamanin yoga yana cike da asiri da rudani. An rubuta littattafan yoga na farko akan ganyen dabino masu laushi. Don haka cikin sauƙin lalacewa, lalacewa, ko asara. Asalin Yoga na iya kasancewa a baya fiye da shekaru 5,000. Duk da haka wasu masana kimiyya sun yi imanin cewa zai iya kai shekaru 10,000. Za a iya raba dogon tarihin Yoga zuwa lokaci huɗu na girma, aiki, da ƙirƙira.

  • Pre Classical Yoga
  • Yoga na gargajiya
  • Post Classical Yoga
  • Yoga na zamani

Yoga kimiyya ce ta tunanin mutum tare da maganganun falsafa. Patanjali ya fara hanyar Yoga ta hanyar ba da umarni cewa dole ne a daidaita hankali – Yogahs-chitta-vritti-nirodhah. Patanjali ba ya zurfafa zurfin tunani game da buƙatun daidaita tunanin mutum, waɗanda ke cikin Samkhya da Vedanta. Yoga, ya ci gaba, shine ka’idodin tunani, ƙuntataccen tunani-kaya. Yoga kimiyya ce bisa gogewar mutum. Mafi mahimmancin fa’idar yoga shine cewa yana taimaka mana don kiyaye lafiyar jiki da yanayin tunani.

Yoga na iya taimakawa wajen rage tsarin tsufa. Tunda tsufa ya fara yawanci ta hanyar maye gurbi ko gubar kai. Don haka, za mu iya iyakance ƙayyadaddun tsarin catabolic na lalata tantanin halitta ta hanyar kiyaye jiki mai tsabta, sassauƙa, da mai mai da kyau. Yogasanas, pranayama, da zuzzurfan tunani dole ne a haɗa su don samun cikakkiyar fa’idar yoga.

TAKAITACCEN
Upavista Konasana yana taimakawa wajen haɓaka sassauci na tsokoki, inganta siffar jiki, rage damuwa na tunani, da inganta lafiyar gaba ɗaya.